Gabatarwa zuwa vePERP

gabatarwa zuwa vePERP

Masu rike da PERP sun kada kuri'a da gagarumin rinjaye a kan abin da aka gabatar perp tokenomics v2 a watan Afrilu, wanda ya ba da shawarar gabatar da a escrow model da sabuntawa akan shirye-shiryen girma don ƙirƙirar haɗin gwiwa tare da ƙirar vePERP. Don koyo game da shirye-shiryen mu na vePERP, kawai ku ci gaba da karanta wannan labarin.

Menene vePERP?

vePERP, ko ve-tokens gabaɗaya, abin ƙira ne don samar da daidaito na dogon lokaci tsakanin gudanar da ayyukan da nasarar aikin da kansa.

Nasarar ci gaban tsarin na iya dogara ne akan bayar da abubuwan ƙarfafawa ga mahalartansa, ko dai ta hanyar riba (samfurin) ko kiredit (sha'awa, makamashi, da sauransu). Muna son haɓaka inganci ta hanyar samar da abubuwan ƙarfafawa tare da haɗari da bututun lada. Yanzu bari mu kalli hanyoyin gama gari don ƙirar kulle alama a cikin yanayin yanayin DeFi.

ƙarni na farko: kulle-lokaci ɗaya

Makulle alama tare da ƙayyadaddun lokacin dawowa yana ba da a m model don ƙididdige alkawari ta yadda za mu yi amfani da shi don kimanta rabon ladan ɗan takara na yarjejeniya.

Rashin daidaituwa da haɗari

Alamar kulle tare da kwanan wata buɗewa mai tsayi tana da ƙima daban-daban idan aka kwatanta da tambarin kulle tare da sanyin sati biyu, kuma yakamata ya cancanci matakan lada daban-daban.

Hakanan, yawancin ayyukan da ke sama suna aiwatar da lokacin daskarewa ɗaya kawai wanda yawanci baya wuce wata ɗaya. Ba a gane dogon alkawari kuma ba sa amfana daga wannan ƙirar.

Ƙarni na biyu: toshewar lokaci da yawa

Ana iya ganin Ve-tokenomics azaman gamammen tsarin tsararrun ƙarni na farko. Masu amfani iya siffanta buše durations a cikin kewayo mai faɗi (misali mako 1 ~ 4 shekaru) kuma an ƙididdige alkawuran ku daidai gwargwado. vePERP, kamar sauran aiwatar da ve tokens, yana amfani da layi mai sauƙi mai sauƙi don ƙirƙirar sadaukarwar ɗan takara.

Ƙarni na biyu yana ba da a fiye da m hanya zuwa tushen abubuwan ƙarfafawa, kuma da alama sun sami nasarar ƙuri'ar amincewa a cikin tsarin halittar DeFi ta hanyar karɓuwa.

Samfura masu nauyi da marasa nauyi

A lura cewa wannan kimtsi ne, ba tunani ba. Ƙarfafawa ba a bayyane, na zahiri, ko ma karɓuwa, don haka ƙila a buƙaci ɗaukar su gwargwadon aikace-aikacen da masu sauraron su.

Frax modified Curve's ve token zane kuma ya kara da manufar ma'auni mai nauyi, yana barin duka Masu Ba da Liquidity (LPs), ba tare da la'akari da ko sun kulle veFXS ko a'a, don yin gasa daidai gwargwado.

Baya ga haɗa PERP zuwa vePERP, akwai wasu hanyoyin sadaukarwa da yawa, misali:

  • kawai riƙe alamun ruwa
  • ƙirƙirar kasuwanni tare da alamar kanta.

Mahalarta daban-daban suna da ban sha'awa daban-daban kuma matakan haɗin gwiwa da yawa. Yayin da ƙirar da ba ta da nauyi ta ba da ƙima mai amfani a cikin kansa, ƙirar ƙira ta ƙara faɗaɗa yiwuwar amfani da lokuta kuma yana ba mu damar haɗawa tare da cinikin da aka ambata a baya.

Yi amfani da lokuta na vePERP

Manufar Perpetual Protocol shine rage rashin amfani da alama e karfafa dogon lokaci shiga. Bugu da kari, manufarta ita ce ta zama mai sassauƙa da kuma daidaitawa ga ƙarin abubuwan amfani waɗanda ba a iya tunaninsu ba a nan gaba.

A halin yanzu, vePERP na amfani da lamuran da suka hango nan gaba kaɗan sune:

  • Shirin turawa: maimakon amfani da sPERP, wanda ke ba da kalma ɗaya kawai; mai amfani da yarjejeniya nan ba da jimawa ba zai iya amfani da vePERP kuma ya keɓance sharuɗɗansu tsakanin kulle ƙarin alamu na ɗan gajeren lokaci ko kuma kulle ƴan alamomi na dogon lokaci don isa matakin da ake so.
  • Liquidity ma'adinai: Za a haɓaka ladan hakar ma'adinan ruwa bisa ga vePERP, wanda ke nufin ba a buƙatar kulle vePERP. LPs masu tsayin tsayin daka don cin nasarar ƙa'idar za a sami lada tare da babban rabo na lada.
  • Rarraba Kuɗin USDC: Ana daidaita rarraba kudaden ta hanyar vePERP mara nauyi, wanda ke nufin cewa dole ne mai shiga ya nuna muhimmiyar sadaukarwa don karɓar wani babban ɓangare na kudaden kasuwanci da aka samar a cikin Perp v2.

rabawa na dindindin na hukumar

Masu rike da VEPERP za su sami wani yanki na duk kudade da zarar an cika iyakar asusun inshora.

Canja zuwa Veperp

Kwangilar ta VEPERP ta karɓi ƙirar Ma'ajiyar Kuɗi ta Curve (VECRV). Masu amfani iya toshe PERP kuma karbi VEPERP, wanda ba a iya canjawa wuri ba. Masu saka hannun jari na iya yanke shawarar lokacin toshewa daga mako 1 zuwa matsakaicin makonni 52.

A matsayin matakin farko na sake fasalin tokenomics na PERP, Protocol zai fara biyan kwamitocin tsarin mikawa a cikin vePERP. Maimakon biyan PERP, za mu fara rarraba ladan mako-mako a ciki Veperp daga Litinin, Agusta 8.

Matakan koma baya suna ci gaba da dogaro da jarin jari, amma a wani lokaci na gaba zai dogara ne akan ma'aunin Veperp da aka tara a maimakon haka.

Wani sabon babi ya fara don Perpetual Protocol!

Farkon sabon samfurin vePERP tokenomics shine farkon wani abu mai alƙawarin cewa zai goyi bayan ci gaban dogon lokaci na Yarjejeniya ta dindindin. Ta hanyar taimakawa ƙa'idar ta isa haƙiƙanin yuwuwarta da haɓaka ƙimar ƙimar PERP, sake fasalin tsarin tokenomics yana buɗe sabon babi mai ban sha'awa ga duk masu amfani da yarjejeniya.

Deja un comentario