Bitcoin Private, duk abin da kuke buƙatar sani

Bitcoin Masu zaman kansu

A ranar 3 ga Maris, mainnet na Bitcoin Masu zaman kansu  hada Bitcoin (BTC) da Zclassic (ZCL) blockchains. Babu shakka, duka BTC da ZCL za su bi tafarkin su amma Bitcoin Private (BTCP) suma za su bi nasu. Ina nufin, mun shaida haihuwar wani cryptocurrency.

Abin da aka yi shine ɗaukar hoto na BTC Blockchain (a toshe 511346) da na ZCL (toshe 272991) don haɗa su tare kuma cewa duk wanda ke da daidaituwa a cikin ɗaya ko duka waɗannan cryptocurrencies ya sami adadin BTCP . Wato, idan kuna da 2 BTC DA 1 ZCL zaku sami BTCP 3. Theauki yanayin adiresoshin Bitcoin da Zclassic a cikin sauƙi mai sauƙi (nan take ko hoto), yana yiwuwa a fara sabon sarkar tubalan mai haske sosai, yana rage shi daga kusan 160 Gb zuwa 10 Gb wanda aka fara BTCP da shi. ana godiya sosai. A gefe guda kuma, akwai walat ɗin Electrum waɗanda basa buƙatar samun cikakken kwafin Blockchain.

bitcoin mai zaman kansa, bitcoin, zclassic

Lokacin da Blockchains guda biyu suka taru, akwai a wannan lokacin jimlar abubuwan cryptocurrencies guda biyu a cikin hanyar BTCP, wato kusan raka'a miliyan 20,4 na kadan fiye da miliyan 21 wanda a ƙarshe zai wanzu. A takaice, bayan wannan ƙaddamarwa, kusan BTCP 700000 ya rage a haƙa.

Menene Bitcoin Private ke so?

Za mu iya zargin shi: sirri, wanda shine ƙima mai tasowa. Amma a zahiri, BTCP yana kawo wasu abubuwa masu sanyi.

Bitcoin, bitcoin mai zaman kansa, tsabar kuɗin bitcoin, gwal na bitcoin

Girman toshe an ƙara ƙaruwa kaɗan (daga 1 Mb zuwa 2 Mb), lokaci tsakanin tubalan An rage daga mintuna 10 zuwa mintuna 2,5, your Algorithm Hujja na Aiki yana da juriya ASIC sabili da haka yana ba da damar hakar ma'adinai na GPU wanda a sarari yana goyan bayan mafi girma. Daga ƙarshe, Bitcoin Private na iya ba da sauƙin sauƙin amfani azaman kuɗi ta hanyar samun ƙananan kuɗin ma'amala da aiwatar da irin waɗannan ma'amaloli cikin sauri (a ka'ida sau 4-6 cikin sauri)

Me game da ƙungiyar ci gaban ku?

Babban mai haɓakawa shine Rhett creighton, ɗabi'a mai ɗimbin tebura a duniyar cryptocurrencies tunda shi ma mahalicci ne zclassic, cokali mai yatsu na Zcash, wanda ya kasance cryptocurrency ta farko don haɗa fasahar zk-SNARKs MIT ce ta haɓaka. Bugu da ƙari, yana haɓaka a sadarwar zamantakewa  wanda zai biya abin da ke ciki tare da nasa cryptocurrency (WhaleCoin). Kuna iya yin mamaki, a hankali, me yasa mahaliccin Zclassic ya kirkiro BTCP. A bayyane yake amsar ita ce Zclassic ba zai iya ba da kuɗin kansa ba kuma akwai ɗan jinkiri a ci gaban sa. Tare da BTCP, ban da ƙara fasali na BTC, an aiwatar da tsarin gudummawar son rai ga masu hakar ma'adinai waɗanda za su bar kashi na BTCP da aka haƙa don tallafin ci gaba. Wannan yakamata ya ba da damar aiwatar da taswirar hanya tare da ƙarin himma.

A gefe guda, ci gaban BTCP yana buɗe gaba ɗaya ga haɗin gwiwar mafi yawan mutane. A halin yanzu fiye da masu haɓaka 70 sun shiga, daga cikinsu akwai injiniyoyi 20 tare da ingantaccen tsarin karatu a cikin Blockchain. Babu shakka, babban ɓangare na ƙungiyar Zclassic suma suna jefa kansu cikin wannan kasada duk da cewa Zclassic a ka'ida yana bin hanyarsa.

Amma bari mu mai da hankali kan sirri

Wannan shine mafi mahimmancin kayan ku. zk-SNARKs fasaha ce ta sirri da MIT ta ba da shawarar a cikin 2014 kuma an daɗe ana kiran ta "ba-sani jayayya ba muhawara ta ilimi". An tabbatar da wannan fasaha ta hanyar tsara zuwa hanyar tsara tsakanin masu daidaitawa, kamar yadda yakamata ya kasance tare da duk wata fasahar buɗe ido da sanya a aikace a karon farko tare da Zcash (a halin yanzu yana matsayi na 24 a tsakanin agogo tare da mafi girman darajar kasuwa). Hanyar ilimin Zero-ilro yana guje wa fallasa duk tarihin ma'amala, idan ana so. Ana nuna ma'amaloli a cikin Blockchain amma sauran metadata kamar mai aikawa, mai karɓa ko ma'aunin adireshin ya kasance a ɓoye saboda haka ba a iya gane su. Darajar ita ce ma'amaloli daidai suke tabbatattu (wanda shine tushen fasahar Blockchain) amma ba za a iya tantance su ga kowane mai kallo ba. BTCP yana ba ku damar zaɓar nau'in ma'amala da muke son aiwatarwa: garkuwa ko m (kama da BTC).

Wata matsalar da ke tattare da wannan fasaha ita ce suna buƙatar babban adadin RAM da CPU a lokacin sanya hannu kuma wannan na iya ɗaukar mintuna kaɗan don kammalawa. BTCP yayi alƙawarin canza wannan a cikin aiwatarwa mai zuwa da ake kira "Jubjub".

Yadda ake samun Bitcoin Private?

Idan kuna da adadin BTC ko ZCL a lokacin da aka ɗauki hoton za ku sami adadin adadin BTCP. Hanya iri ɗaya ce, gabaɗaya, kamar yadda a cikin duk manyan cokula masu wuya kuma a zahiri sun ƙunshi shigo da maɓallan masu zaman kansu na walat ɗin da kuka mallaka su zuwa sabon walat ɗin BTCP. A matsayin matakan tsaro a bayyane, ya zama dole a ba da shawarar cewa an canza BTC ko ZCL zuwa wani adireshin kafin amfani da makullin masu zaman kansu don wannan dalili. Kuma, ba shakka, kada ku amince da kowane rukunin yanar gizon da zai yi muku alkawari BTCP idan kun sanya makullin ku a cikin akwati. Koyaushe yi amfani da walat ɗin da ƙungiyar masu zaman kansu ta Bitcoin suka haɓaka ko walat ɗin da aka ba da shawarar.

Wallet Desktop mai cikakken kumburi 

  1. Buɗewa da gudanar da BitcoinPrivateDesktopWallet.jar (bayan shigar da sabon sigar Java).
  2. Kaddamar da shi kuma jira shi don daidaita Blockchain.
  3. Je zuwa Wallet> Shigo da maɓalli mai zaman kansa (na iya ɗaukar mintuna kaɗan)
  4. Danna YES lokacin da aka tambaye ku ko kuna son share maɓallin. Jira kanun labarai na Blockchain don saukarwa. BTCP ɗinku zai kasance bayan wannan tsari.

Kira

Wannan walat ɗin har yanzu ba ta da adireshin Z a lokacin rubuta wannan labarin. Amma yana da amfani idan maɓallan masu zaman kansu waɗanda za ku shigo da su daga Bitcoin ne.

  1. Buɗewa da gudanar da Electrum.
  2. Ƙirƙiri sabon walat.
  3. Je zuwa walat> maɓallan masu zaman kansu> sharewa
  4. Shigar da maɓallan masu zaman kansu kuma share BTCP zuwa sabon adireshin.

Coinomi

Ana iya tuntuɓar umarnin don neman cokulan da aka aiwatar a cikin wannan walat ɗin kuɗi da yawa a nan.

Menene zamu iya tsammanin daga Bitcoin Private?

BTCP tana yin gasa a cikin ƙasa wanda sauran cryptocurrencies ke tafiya kuma. Ba wai kawai Zcash ba, tare da muhimmin aiwatarwa tuni amma wasu da mafita daban -daban don ƙima mai mahimmanci na sirri kamar Monero, Dash, PivX, Verge ko Zurfin ciki. Anan dabarun amfani da sunan "Bitcoin" kawai yana ba da fa'idar talla amma babu garantin rayuwa idan ingantaccen ci gaba da al'umma mai himma ba su bi shi ba. Saboda haka, ba zai zama hanya mai sauƙi ba. A halin yanzu babu Canje -canje da suka haɗa shi kuma wannan zai kashe rabon sa; hakuri. Da zarar akwai musayar, tabbas da yawa za su sayar kuma farashin zai yi ƙasa kaɗan. Wannan zai zama kyakkyawan dama don ɗaukar wasu (ba tare da wuce gona da iri ba). Idan komai yayi kyau, akwai yuwuwar rami zai buɗe a cikin yanayin damuwa na cryptos koyaushe. A gare ni, bambancin yana da kyau kuma idan an kiyaye shi kuma babu gazawa akan lokaci zai iya samun ƙima mafi dacewa da halayensa. Amma hakan ma zai buƙaci haƙuri.

Main links

1 sharhi akan "Bitcoin Private, duk abin da kuke buƙatar sani"

Deja un comentario