Menene Litecoin?

Menene Litecoin cryptocurrency da bayani

Tsohuwar (dangane da Bitcoin) tana son samun shahara da karramawa tare da ƙarin ƙarfi fiye da na baya ko masu maye (dangane da sauran cryptocurrencies) tsakanin jama'a. Amma ba lallai ne ya inganta su ba, yana sa a san su sosai. Wannan shine ainihin dalilin da yasa aka halicci Litecoin (LTC), azaman haɓaka lambar da Bitcoin yayi amfani da ita, wato Altcoin. Wasu suna kiransa azurfa a tsakanin cryptocurrencies, ba da zinariya ga Bitcoin don kasancewa na farko da darajar kasuwancinsa.

Muna iya cewa Litecoin ya kasance tsabar kudin da aka ci gaba a lokacin sa, inda a duniyar fasaha kuma sama da duka blockchain yana wucewa da sauri. An ƙaddamar da sigar farko a watan Oktoba 2011 (shekaru 2 kacal bayan Bitcoin) da nufin magance matsalolin da Bitcoin zai haifar nan gaba saboda ƙyalli. Kodayake ba a san Bitcoin sosai ba, Charlie Lee, mahaliccinsa, ya san yadda ake tunanin cewa nan gaba miliyoyin mutane za su fara amfani da waɗannan sabbin hanyoyin biyan kuɗi, wanda shine dalilin da ya sa ya kirkiro Litecoin.

Wanene mahaliccin Litecoin?

Wannan shine Charlie Lee, masanin kimiyyar kwamfuta wanda aka haifa a Ivory Coast kuma ya koma Amurka yana ɗan shekara 13. Sanannen abu ne a duniyar cryptocurrencies. Ya kammala karatunsa daga Cibiyar Fasaha ta Massachusetts tare da digiri na farko da na Babbar Jagora a Kimiyyar Kwamfuta a 2000. Ci gabansa ya haskaka shekaru goma yana aiki don lambar rubutu ta Google don Chrome OS. A cikin shekarun nan, Charlie Lee ya yi amfani da lokacin da ya dace don rubuta fasahar Bitcoin Blockchain. Kuma a ƙarshe An saki Litecoin ga jama'a a cikin 2011 kawai bayan an haƙa tsabar kuɗi 150.

Tarihin Litecoin da ayyukan da yake aiki akai

A cewar Lee, ba shi da cikin shirinsa na yin gogayya da Bitcoin, amma irin wannan nasarar ce a watan Yulin 2013 ya fara aiki a Coinbase bayan ya bar Google. Wani lokaci daga baya a cikin 2017, bayan rikici na sha'awa, ya sayar da duk Litecoin. Wannan ba shine dalilin da ya sa zai janye ba, amma babban dalilin da ya bayyana a Reddit da Twitter shi ne cewa maganganunsa na sirri saboda tasirinsa na iya yin tasiri ga farashin tsabar kudin, abin da ba ya so ya faru. Bayan wannan shawarar. Lee ya ci gaba da aiki cikakken lokaci a Gidauniyar Litecoin, wanda aka ƙaddara a babban bangare don haɓakawa da sabbin amfani na aiwatar da kuɗin.

Waɗanne halaye ne suke kama da bambanta Litecoin da Bitcoin?

Daga cikin kamanceceninta mun gano cewa kowane kuɗin yana iya samun wuraren adadi har guda 8, wanda ya sa ya raba kamar Bitcoin. Dukansu suna amfani da fasaha iri ɗaya, Blockchain. Ana kula da su ta hanyar aikin hakar ma'adinai, kuma wahalar hakar ma'adinai tana ƙaruwa kowane tubalan 2.016. Kamar Bitcoin, yana amfani da tsarin Tabbacin Aiki (PoW), kuma yana rage adadin fitar da shi kowace shekara 4 ko makamancin haka.

  1. Ya dogara ne akan hanyar sadarwar P2P kamar Bitcoin, amma tsarin hakar ma'adinai ya bambanta. Barin tsarin SHA-256 na ayyukan hash na cryptographic don zaɓar Scrypt. A sauri hakar ma'adinai algorithm godiya ga cewa girman tubalan bai wuce 100kb ba.
  2. Adadin cryptocurrencies wanda zai iya wanzu akan blockchain na Litecoin shine miliyan 84, Sau 4 fiye da miliyan 21 na Bitcoin. Matsayin da yafi karbuwa na ruwa da sikeli.
  3. Saurin samar da kowane toshe shine mintuna 2 da rabi. Wanda ke rage lokacin tabbatarwa a cikin kowane ma'amala.
  4. Kudin ma'amaloli yana ɗaya daga cikin mafi arha a kasuwar cryptocurrency.
  5. Ba a yin hakar ma'adinai na Litecoin ta kayan aikin ASIC mafi tsada. Ana iya yin hakar ma'adinai na Litecoin ta hanyar CPUs masu sauƙi, tare da kowace kwamfutar da kowane mai amfani yake da ita a gida, har ma da GPUs, katunan zane.
  6. Adadin ladan da mai hakar ma'adinan ke samu shine tsabar kuɗi 25 a kowane toshe.

Aikace -aikacen Litecoin da amfani

Manufofin Litecoin

An haife shi azaman mayar da martani ga matsalolin da nan gaba Bitcoin zai iya samarwa, Manufofin Litecoin sun kasance kuɗin da zai iya yin gasa tare da sauran tsarin biyan kuɗi. Don haka ɓangaren daidaita ma'amalarsu da cewa ƙarancin farashi ne. Duk da wannan, ya kamata a lura cewa ƙimar ma'amalar sa har yanzu tana nesa da wasu hanyoyin, kamar katunan kuɗi, amma kamar Bitcoin, ana iya yin jigilar kayayyaki da yawa zuwa adiresoshi daban -daban tare da ma'amala iri ɗaya.

Neman dandamali don yin biyan kuɗi ya zama mai sauri da inganci, Litepay ya fito azaman kayan aikin da ake buƙata don sauƙaƙe kuɗin Litecoin ga jama'a. Duk da haka, A cikin Maris 2018 Babban Jami'in Litepay, Kenneth Asare, ya tuntubi Gidauniyar Litecoin don sanar da dakatarwa da dangantaka da Foundation. Wannan ramin ramin ya lalata hoton Litecoin, kuma sun yi nadamar abin da ya faru da hoton da za su iya bayarwa. Musamman a wancan lokacin, inda aka nufa cewa kasuwancin da ke aiki tare da Visa ko MasterCard suma zasu iya yin hakan tare da Litecoins. Amma tuntuɓe bai kamata ya yi alama ga duk makomar wani abu ba, don haka Gidauniyar Litecoin ta ci gaba da yin aiki don neman gaba, kamar yadda koyaushe take.

Litecoin yau

A cikin yanayi ba tsayawa Gidauniyar Litecoin tare da TokenPay sun sayi 20% na bankin Weg na Jamus. Cibiyar bashi ta banki don gidaje. A halin yanzu akwai jita -jita game da shigarwa ta Lisk cryptoactive, wanda ya sa darajar Lisk da kanta ta tashi a wannan Maris na 2019.

Bambance -bambancen Litecoin dangane da sauran cryptocurrencies

Bugu da ƙari, Litecoin ya sami nasarori daban -daban na fasaha. Daga cikin ingantattun abubuwan ci gaba da muke samu:

  • Mashaidin Raba. Yana hidima don rage tasirin iyakar girman toshe. Ta wannan hanyar, ana magance matsalar rashin daidaiton ma'amaloli kuma an daidaita shi.
  • Cibiyar Sadarwar Haske (LN). Yana da tsarin da ba a yarda da shi ba wanda ke ba da izinin micropayments na sauri da girma. Biya baya buƙatar tabbaci na toshe, kuma ana iya yin su daga ƙaramin adadin.
  • Atomic Swaps. An kira swaps atomic cross-chain. Yana ba da damar biyan kuɗi ya zama mai inganci, da sauri, yana yin kwangila mai tsaro kuma yana ba da keɓaɓɓen alhakin da kowane ɓangare a cikin aikin ke gudanarwa.

Tarihi da jajircewar Gidauniyar Litecoin sun ba da gudummawa ga samar da ƙima a cikin cryptocurrency, ta sa amfani da shi ya ci gaba da ƙaruwa tsawon shekaru. Bugu da kari, ci gaban fasaharsa da mayar da hankali kan gasa tare da sauran tsarin biyan kudi ya sanya ya samu karbuwa a fannoni daban -daban. Kuma duk wannan yana fassara zuwa ƙarfafawa amintacciyar al'umma a kusa da Litecoin.